Company News
17 May 2022
คณะเวชศาสตร์เขตร้อนรับมอบทุนการศึกษาจากบริษัท เฮลท์ลีด จำกัด (มหาชน)
![](/storage/newsroom/company-news/2022/05/20220517-1.jpg)
วันที่ 17 พฤษภาคม 2565 รองศาสตราจารย์ นายแพทย์วีระพงษ์ ภูมิรัตนประพิณ คณบดีคณะเวชศาสตร์เขตร้อน มหาวิทยาลัยมหิดล พร้อมด้วย รองศาสตราจารย์ ดร.พรสวรรค์ เหลืองวุฒิวงษ์ หัวหน้าภาควิชาจุลชีววิทยาและอิมมิวโนโลยี รับมอบทุนการศึกษาจากเภสัชกรธัชพล ชลวัฒนสกุล ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท เฮลท์ลีด จำกัด (มหาชน) ใน โครงการ “Besuto Safe and Give” ซึ่งเป็นการมอบรายได้ส่วนหนึ่งจากการจำหน่ายผลิตภัณฑ์ Besuto Mouth Spray เพื่อสนับสนุนนักศึกษาคณะเวชศาสตร์เขตร้อน มหาวิทยาลัยมหิดล โดยมียอดบริจาคตลอดทั้งโครงการ เป็นจำนวนเงิน 445,470 บาท ณ ห้องประชุมประตาป สิงหศิวานนท์ ชั้น 17 อาคารราชนครินทร์ คณะเวชศาสตร์เขตร้อน